Makeup Brush Kurakurai Kila Kina Yi

Makeup Brush Kurakurai Kila Kina Yi

SA-3
Yin amfani da goge gogen kayan shafa masu dacewa na iya ɗaukar kamannin ku daga mai kyau zuwa mara aibi tare da goge goge kawai.Yin amfani da goge-goge, sabanin aikace-aikacen yatsa, yana rage yaduwar ƙwayoyin cuta, yana taimakawa kafuwar ku ta ci gaba ba tare da lahani ba, kuma yana hana ɓarna samfur.

Yayin da goge-goge masu dacewa na iya yin duniyar bambanci a cikin kamannin ku, yin kuskure tare da su kuma na iya.Duba jagorar mu zuwa kurakuran goge kayan shafa na yau da kullun (da yadda ake gyara su!).

Kuskure #1: Rashin Amfani da goge goge mai inganci
Tare da irin tsadar kayan shafa na iya zama, mun san yana da jaraba don skimp a kan goge goge.Nawa ne bambanci zai iya haifar, dama?
Abin takaici, yana iya yin babban bambanci!Idan kana kama duk wani tsohon goga daga kan shiryayye, ƙila kana samun wanda zai zube.Tabbatar cewa kuna zabar alamar inganci.Alhamdu lillahi, wannan ba dole ba ne yana nufin mahaukaci tsada.

Wani abu da za a yi la'akari lokacin da kake ƙoƙarin tantance ingancin goga shine nau'in bristles.Anan ga saurin saukarwa akan kowane:
●Bristles na dabi'a - Gashi na halitta sun fi tsada, amma kuma sun fi ɗaukar launi mafi kyau kuma suna haifar da yanayin yanayi.Abin takaici, suna riƙe da launi mafi kyau saboda ƙananan fasa a cikin bristles da cuticles ke haifar da su.Fassara?Suna da zafi don tsaftacewa!Waɗancan fasa ɗin kuma suna sa su zama masu saurin kamuwa da ƙwayoyin cuta.Kamar gashin mutum, bristles na halitta kuma yakan zama mai karye akan lokaci.
●Synthetic Bristles - Saboda dalilan da aka lissafa a sama, mun fi son goge goge kayan shafa na roba.Sun fi tattalin arziki, sun daɗe, suna da sauƙin tsaftacewa, kuma har yanzu suna yin kyakkyawan aiki!

Kuskure #2: Amfani da Ba daidai ba Brush
An ƙera goge goge da yawa don ayyuka da yawa, amma bai kamata ku yi amfani da goshin inuwar ku ba don cike abubuwan bincikenku.Anan ne kurakurai da yawa ke faruwa.
Tabbatar kana amfani da goga mai dacewa don aikin.Bi wannan jagorar don sanin ainihin gogewar da za ku buƙaci:
●Blending Brush: Dole ne a samu don samar da cikakkiyar ido mai hayaƙi.Wannan goga yana haɗa launi mai laushi don sassauta layin.
●Blush Brush: Don aikace-aikacen blush, kuna son buroshi babba, mai laushi, amma mai yawa.Yi amfani da wannan don (da sauƙi!) goge blush akan apples ɗin kuncin ku.
●Concealer Brush: M, amma mai sassauƙa, wannan cikakke ne don ɓoye da'irar ido da lahani.
●Eyeliner Brush: Karami da angled, wannan goga yana ba ku daidaitaccen ƙirƙirar ido mai kyan gani.
●Foundation Brush: Wannan ya kamata a kumbura kuma yana da dunƙule cushe don santsi, har ma da ɗaukar hoto.
● Foda Brush: Mahimmanci don ƙurar ƙura ta ƙarshe na foda, wannan goga ya kamata ya zama babba kuma mai laushi tare da ƙugiya mai yawa.

Kuskure #3: Amfani da Matsi mai Yawa
Wannan kuskure ne na kowa, musamman tare da blush.Ka tuna lokacin da kake shafa blush, kana so ka zama mai laushi, ba kamar yadda ka yi tseren marathon kawai a cikin yanayin digiri 100 ba.Don guje wa na ƙarshe, tabbatar kana amfani da matsi mai haske sosai.Kawai share haske a kan kunci zai yi.

Yin amfani da matsa lamba da yawa a wani wuri kuma na iya haifar da kamannin wawa.Yi amfani da matsakaicin matsa lamba - ba mai sauƙi ba wanda da kyar ba za ka iya ganin launi ba, amma ba mai nauyi ba har ya wuce gona da iri.

Kuskure #4: Ba daidai ba Tsabtace
Akwai wasu muhawara game da yadda ya kamata a tsaftace goge kayan shafa akai-akai, amma duk zamu iya yarda cewa yana buƙatar faruwa!Wannan mataki ɗaya ne wanda sau da yawa yakan faɗi ta gefen hanya.

Sau nawa kuke tsaftace gogenku ya dogara da yawan amfani da su.Idan kuna amfani da su kowace rana, tsaftacewar mako-mako na iya zama kyakkyawan ra'ayi.Ƙananan amfani da yawa na iya buƙatar tsaftacewa kowane mako, ko watakila ma sau ɗaya a wata.A ƙarshe, kula da goge goge na iya amfani da ku kawai.Zai haifar da ƙarancin yaduwar ƙwayoyin cuta, goge goge mai ɗorewa, da ingantaccen kayan shafa.

Don tsaftace gogen ku daidai, kuna buƙatar sabulu mai laushi, kamar shamfu na jarirai, (ko ƙwararriyar tsaftacewa idan kuna yin tsafta mai zurfi) da ruwan dumi.A cikin ƙaramin kwano, haɗa sabulun a cikin ruwan dumi sannan ku jujjuya gogewar ku kaɗan.

Bari goga ya jiƙa na kusan daƙiƙa 10, a kula don nisanta ruwa daga inda abin hannu ya hadu da bristles.Idan ba haka ba, ruwan zai sassauta manne akan lokaci, wanda zai haifar da ƙarin zubarwa ko duka abin ya ɓace!

A hankali goge goge da yatsun hannu, cire duk abin da aka gina samfurin.Kurkura a ƙarƙashin ruwan sanyi, a ɗan matse abin da ya wuce kima, kuma a bushe tare da bristles suna fuskantar ƙasa.Shanyar da su ta wata hanya zai haifar da rushewar manne.

Mutane da yawa suna tsayawa a nan, amma ba mu gama ba tukuna!Tuna da iyawa.Zai fi dacewa bayan kowane amfani, amma aƙalla sau ɗaya a mako, yi amfani da barasa mai laushi ko gogewa na kashe ƙwayoyin cuta don goge hannun goga.

Kuskure #5: Ajiya mara kyau
Da zarar gogen ku ya bushe kuma ya bushe, yana da mahimmanci a adana su da kyau.Gwargwadon buroshi da aka fasa cikin aljihun zik din ba zai yi aikinsa sosai ba.Ajiye gogayen ku a tsaye, bristles a saman, don kada su farfashe.Ba dole ba ne ya zama mai ban sha'awa - kyawawan mariƙin fensir zai yi!

Gogayen kayan shafa ɗinku suna yi muku yawa - ku tabbata kun dawo da ni'ima tare da ɗan ƙaramin TLC!Ba ya ɗaukar lokaci mai yawa, kawai a yi gaggawar wankewa nan da can kuma brush ɗinka zai kasance da ƙarfi kuma ya ba ku yanayin da kuke so.
SA-4


Lokacin aikawa: Maris 25-2022